(185- hạn đăng ký tới ngày 25/9/2026) đấu giá Đất ở nông thôn và đất trồng cây lâu năm: 392,0 m2 , tọa lạc tại ấp Trà Cuôn, xã Vĩnh Kim, tỉnh Vĩnh Long.
- Chi tiết
- Chuyên mục: Thông báo
- Được đăng: Thứ hai, 31 Tháng 8 2026 15:53
- Lượt xem: 8
THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN
Số: 415 /TB-HDTV ngày 18 tháng 8 năm 2026
1a. Tổ chức đấu giá: Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh, địa chỉ: 96 Phạm Hồng Thái, phường Trà Vinh, tỉnh Vĩnh Long. Website: https://daugiatravinh.vn
1.b. Đơn vị có tài sản đấu giá: Thi hành án dân sự tỉnh Vĩnh Long. Địa chỉ: Số 499, ấp Phước Ngươn A, Phường Phước Hậu, tỉnh Vĩnh Long.
2. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá:Vào lúc 08 giờ 30 phút ngày 30/9/2026, tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh
3. Tài sản đấu giá: Quyền sử dụng đất thửa số 766, tờ bản đồ số 2, diện tích 392,0 m2 (trong đó 328,2 m2 đất ở nông thôn ; 63,8 m2 đất trồng cây lâu năm). Đất có tứ cận: Hướng Đông giáp tờ 3 có số đo 56,0 m; Hướng Tây giáp đường bê tông có số đo 56,0 m; Hướng Nam giáp kênh có số đo 7,0 m, Hướng Bắc giáp quốc lộ 53 có số đo 7,0 m. Tọa lạc tại ấp Trà Cuôn, xã Vĩnh Kim, tỉnh Vĩnh Long.Tài sản của ông Phùng Khởi Gia và bà Nguyễn Thị Phấn. Địa chỉ thường trú: Khóm Long Đại, phường Long Đức, tỉnh Vĩnh Long. Nơi cư trú hiện tại: đường Võ Văn Kiệt, khóm Sa Bình, phường Long Đức, tỉnh Vĩnh Long
4. Giá khởi điểm: 1.806.110.652 đ (Một tỷ tám trăm linh sáu triệu một trăm mười ngàn sáu trăm năm mươi hai đồng). Bước giá: 20.000.000 đ (Hai triệu đồng).
5a. Thời gian, địa điểm: bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ ngày 18/8/2026 đến 10 giờ 00 phút ngày 25/9/2026 tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh.Mua hồ sơ tham gia đấu giá tài sản: 400.000đ / hồ sơ. Nộp tiền đặt trước: 200.000.000đ (Hai trăm triệu đồng). Nộp tiền đặt trước vào tài khoản của Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh: Số 0741000619616 Vietcombank - chi nhánh Trà Vinh.
5b.Điều kiện đăng ký: cá nhân, tổ chức có đủ điều kiện tham gia đấu giá để mua tài sản đấu giá theo quy định của Luật số 37/2024/QH15 ngày 27 tháng 6 năm 2024 của Quốc hội sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Đấu giá tài sản năm 2016.Cách thức đăng ký: liên hệ trực tiếp Công ty, điện thoại: 02943865399; 0913633661;
6.Xem tài sản : Ngày 16, 17, 18 tháng 9 năm 2026, tại nơi có tài sản.
7. Hình thức đấu giá: Trực tiếp bằng lời nói, phương thức trả giá lên.
* Trước khi mở cuộc bán đấu giá 01 ngày làm việc, người phải thi hành án có quyền nhận lại tài sản nếu nộp đủ tiền thi hành án và thanh toán các chi phí thực tế, hợp lý đã phát sinh từ việc cưỡng chế thi hành án, tổ chức bán đấu giá
* Thông báo này thay cho thư mời khách hàng tham gia đấu giá./.



