THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN
Số: 412/TB-HDTV ngày 18 tháng 8 năm 2026
1a. Tổ chức đấu giá: Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh, địa chỉ: 96 Phạm Hồng Thái, phường Trà Vinh, tỉnh Vĩnh Long. Website: https://daugiatravinh.vn
1.b. Đơn vị có tài sản đấu giá: Thi hành án dân sự tỉnh Vĩnh Long - Phòng thi hành án dân sự khu vực 10. Địa chỉ: Khóm 4, phường Trà Vinh, tỉnh Vĩnh Long.
2. Thời gian, địa điểm tổ chức cuộc đấu giá:Vào lúc 08 giờ 30 phút ngày 30/9/2026, tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh
3. Tài sản đấu giá của ông Bùi Văn Nghĩ – Giám đốc làm đại diện Công ty TNHH Tư vấn Xây dựng Trung Nghĩa - địa chỉ: ấp Sa Bình, xã Long Đức, thành phố Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm Sa Bình, phường Long Đức, tỉnh Vĩnh Long) và bà Nguyễn Thị Nhãn – địa chỉ: ấp Đầu Bờ, xã Hòa Thuận, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm Đầu Bờ, phường Hòa Thuận, tỉnh Vĩnh Long), gồm:
Tài sản 1: QSD đất thửa số 260, tờ bản đồ số 13, tổng diện tích thực tế kê biên là 236,0m²; Quyền sử dụng đất thửa số 278, tờ bản đồ số 13, tổng diện tích thực tế kê biên là 872,5m² và Quyền sử dụng đất thửa số 137, tờ bản đồ số 13, tổng diện tích thực tế kê biên là 1124,5m², cùng loại đất trồng cây hàng năm khác, cùng tọa lạc tại khóm 7, phường 8, thành phố Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm 16, phường Nguyệt Hóa, tỉnh Vĩnh Long). (Theo Biên bản khảo sát lại tài sản ngày 24/11/2025 và Theo cung cấp kết quả đo đạc của Chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai khu vực 10).
Tài sản 2: Căn nhà (chưa có sở hữu) gắn liền vớiQuyền sử dụng đất thửa số 174, tờ bản đồ số 51, diện tích thực tế kê biên 419,8m² (phần A), loại đất trồng cây hàng năm khác, tọa lạc tại phường 9, thành phố Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm 12, phường Trà Vinh, tỉnh Vĩnh Long), (Theo Biên bản kê biên ngày 24/9/2025 và Theo cung cấp kết quả đo đạc của Chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai khu vực 10).
Tài sản 3: Căn nhà (có sở hữu; số tầng 02: 01 trệt + 02 lầu: Tầng trệt: 156,2m2; Tầng lầu 1: 147,4m2; Tầng lầu 2: 147, 4m2 . Tổng diện tích sàn: 451m2) gắn liền với Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 694, tờ bản đồ số 27 (Tờ bản đồ số 27 được chuyển đổi thành tờ bản đồ số 51, phường Hòa Thuận, tỉnh Vĩnh Long), diện tích thực tế kê biên 607,6m² theo tài liệu đo đạc năm 2004 (trong đó có 48,2m2 thuộc HLATĐB); (loại đất ở 300m2, đất trồng cây lâu năm 307,6m2), tọa lạc tại ấp Đầu Bờ, xã Hòa Thuận, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm Đầu Bờ, phường Hòa Thuận, tỉnh Vĩnh Long), (Theo Biên bản kê biên ngày 25/9/2025 và Theo cung cấp kết quả đo đạc của Chi nhánh văn phòng đăng ký đất đai khu vực 10)
Tài sản 4: Căn nhà (không có sở hữu, diện tích 104,8m2) gắn liền với Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 67, tờ bản đồ số 27, diện tích 310m2, loại đất trồng cây lâu năm và Căn nhà (có sở hữu, diện tích 290,7m2 ) gắn liền với Quyền sử dụng đất thuộc thửa số 930, tờ bản đồ số 27, diện tích 300m², loại đất ở tại nông thôn, cùng tọa lạc tại ấp Đầu Bờ, xã Hòa Thuận, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh (Nay là khóm Đầu Bờ, phường Hòa Thuận, tỉnh Vĩnh Long); (Theo Biên bản kê ngày 25/9/2025)
4. Giá khởi điểm:
Tài sản 1: 1.214.908.187đ(Mộttỷ hai trăm mười bốn triệu chín trăm lẻ tám nghìn một trăm tám mươi bảy đồng).Bướcgiá:50.000.000đồng.
Tài sản 2: 817.223.694đ (Tám trăm mười bảy triệu hai trăm hai mươi ba nghìn sáu trăm chín mươi bốn đồng).Bướcgiá:30.000.000đ(Bamươitriệu đồng).
Tài sản 3:5.257.162.450đ(Năm tỷhaitrămnămmươibảytriệumộttrămsáumươihainghìnbốntrămnămmươi đồng). Bước giá : 150.000.000đồng.
Tài sản 4:5.132.157.537đ(Năm tỷmộttrămba mươihaitriệu mộttrămnămmươibảynghìn nămtrămba mươi bảy đồng).Bước giá : 150.000.000 đồng.
5a. Thời gian, địa điểm: bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ ngày 18/8/2026 đến 10 giờ 00 phút ngày 25/9/2026 tại Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh.
Tiền mua hồ sơ: 400.000 đ (Bốn trăm ngàn đồng)/ hồ sơ/ tài sản 1.
Tiền mua hồ sơ: 200.000 đ (Hai trăm ngàn đồng)/ hồ sơ/ tài sản 2.
Tiền mua hồ sơ: 600.000 đ (Sáu trăm ngàn đồng)/ hồ sơ/ tài sản 3, tài sản 4.
Tiền đặt trước tài sản 1: 240.000.000 đ (Hai trăm bốn mươi triệu đồng)
Tiền đặt trước tài sản 2: 160.000.000 đ (Một trăm sáu mươi triệu đồng)
Tiền đặt trước tài sản 3: 1.050.000.000 đ (Một tỷ không trăm năm mươi triệu đồng).
Tiền đặt trước tài sản 4: 1.046.000.000 đ (Một tỷ không trăm bốn mươi sáu triệu đồng).
Khoản tiền đặt trước nộp chuyển khoản vào tài khoản của Công ty đấu giá hợp danh Trà Vinh: Số 0741000619616 Vietcombank - chi nhánh Trà Vinh.
5b.Điều kiện đăng ký: cá nhân, tổ chức có đủ điều kiện tham gia đấu giá để mua tài sản đấu giá theo quy định của Luật số 37/2024/QH15 ngày 27 tháng 6 năm 2024 của Quốc hội sửa đổi, bổ sung một số điều của Luật Đấu giá tài sản năm 2016.Cách thức đăng ký: liên hệ trực tiếp Công ty, điện thoại: 02943865399; 0913633661;
6.Xem tài sản : Ngày 16, 17, 18 tháng 9 năm 2026, tại nơi có tài sản.
7. Hình thức đấu giá: Trực tiếp bằng lời nói, phương thức trả giá lên.
* Trước khi mở cuộc bán đấu giá 01 ngày làm việc, người phải thi hành án có quyền nhận lại tài sản nếu nộp đủ tiền thi hành án và thanh toán các chi phí thực tế, hợp lý đã phát sinh từ việc cưỡng chế thi hành án, tổ chức bán đấu giá
* Thông báo này thay cho thư mời khách hàng tham gia đấu giá./.